chào mừng bạn đến với diễn đàn family B15
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

chào mừng bạn đến với diễn đàn family B15

Diễn đàn B15 là nơi kết nối của những thành viên B15,

Trang ChínhTrang Chính  Đăng NhậpĐăng Nhập  Đăng kýĐăng ký  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  

Trắc nghiêm mạnh mẽ hay dễ cảm xúc nè

Go down 
Tác giảThông điệp
Tony_NTH
Admin
Tony_NTH

Trắc nghiêm mạnh mẽ hay dễ cảm xúc nè Empty
Bài gửiTiêu đề: Trắc nghiêm mạnh mẽ hay dễ cảm xúc nè   Trắc nghiêm mạnh mẽ hay dễ cảm xúc nè Icon_minitimeWed Jan 26, 2011 12:28 am

Cuộc sống mỗi ngày là một đổi thay hay trong chính con người bạn đang có sự thay đổi?

Năm mới đến rồi và một tuổi mới lại đến, nhiều suy nghĩ mới lại bất ngờ ập đến với
bạn.
Liệu bạn có nhận ra bản thân mình đang từng ngày mạnh mẽ và chững chạc hơn hay đang dần chai lì cảm xúc không?

Thử khám phá nhé:

1 . Tết là khoảng thời gian quí giá để bạn đoàn tụ cùng với gia đình, bỏ lại đằng sau những giờ học tập, làm việc, bon chen tất bật và mệt mỏi,...để bạn tận hưởng một không khí tết cổ truyền đầy ấm cúng và tình thương,...có đúng không nhỉ?

a, Tất nhiên là đúng 100% luôn và còn nhiều điều ý nghĩa khác đáng để cho chúng ta cảm nhận lắm.

b, Tôi mệt mỏi với gia đình tôi và tôi chỉ muốn ăn tết ở một nơi nào đó thật xa lạ mà thôi.

c, Đằng nào mấy ngày tết tôi cũng bận lo làm thêm để kiếm tiền chứ đâu có ở nhà để đi chơi đâu...

d, Một đáp án khác.

2. Không phải tất cả mọi người đều yêu mến bạn và hiểu hết được tính cách và con người của bạn đúng không nhỉ? Nhưng có những người bà con của bạn( cô, chú, anh chị em họ,...) hay những người bạn mà bạn cho rằng là thân thiết cũng nằm trong nhóm ghét bạn và khi gặp bạn thì toàn nói những lời không tử tế gì với bạn, bạn sẽ bận tâm chứ?

a, Tôi sẽ tự hỏi lại bản thân rằng tại sao mọi người lại đối xử với tôi như thế và tôi sẽ khắc phục liền.

b, Họ hay nói với tôi rằng" Giả điếc hay là khinh người mà kêu không nghe", mặc dù là tôi không cố ý, điều đó làm tôi buồn vô tận...

c, Mong rằng những người căm ghét tôi hãy thông cảm hơn, để tôi không phải cảm thấy áy nấy khi không biết đối xử với họ như thế nào cho đúng nữa...

d, Họ là họ mà tôi là tôi, việc tôi không làm gì trái với lương tâm thì không sợ thiên hạ chê trách gì cả.

3. Giả sử nhé, lâu lâu ba bạn lại hay đi nhậu nhẹt về khuya, say xỉn, chửi bới, đập phá đồ đạt, có khi còn ra tay đánh mẹ bạn nữa và đem những thứ có thể đốt được rồi đem đi đốt, ói mửa đầy nhà,... Rồi sáng hôm sau khi ngủ dậy ba bạn lại quên hết mọi chuyện và người dọn dẹp đống đổ nát ấy là bạn, bạn sẽ:

a, Rất hạnh phúc là ba tớ chưa bao giờ như bạn đã kể trên.

b, Đó là chuyện thường rồi, tôi cũng đã khóc, đã van xin ba đừng uống rượu nữa nhưng rồi lại đâu vào đó, cách một hay hai hôm lại say xỉn và như bạn đã kể trên và làm con, phải biết chịu đựng chứ biết làm sao.

c, Không quan tâm, và tôi cũng không muốn nói thêm gì cả.

d, Một đáp án khác.

4. Khi xem phim, xem truyền hình, đọc tạp chí,...bạn đã nghe, thấy và đã biết được nhiều tình cảnh éo le, hoàn cảnh khó khăn của con người, những ngang trái và những tình huống khiến bạn bức xúc hoặc có lúc là thương cảm vô cùng,...vậy bạn sẽ có suy nghĩ gì?

a, Sẽ là hành động luôn chứ không là trong suy nghĩ nữa( ví dụ như là sẽ khóc, sẽ tức giận hoặc là tìm cách giúp đỡ họ,...).

b, Tất cả đều lấy từ những câu chuyện của thực tế và chí ít thì ta cũng sung sướng hơn những nhân vật có trong đó,...

c, Chỉ là chuyện của người ta thôi mà...

d, Một đáp án khác.

5. Nếu có một kẻ nào đó ra tay đánh bạn hoặc là đã chơi xấu bạn, tìm cách nói xấu bạn, hãm hại bạn, nhiều thứ lắm,...thì bạn sẽ phản ứng lại ra sao?

a, Rất may mắn là tôi chưa từng bao giờ rơi vào tình huống đáng buồn này.

b, Chịu trận và tìm cách chống chế cho người đó thấy bạn không có điều nào đáng để bị như vậy cả.

c, Đánh lại hoặc chơi xấu họ lại, cho họ thấy bạn không phải là kẻ dễ dàng bị ức hiếp và cho kẻ đó không dám lập lại hành động hèn hạ ấy với bạn nữa.

d, Một đáp án khác.

Kết quả:

Trong cuộc sống, có rất nhiều điều làm chi phối đến tâm trạng của bạn, làm cho công việc chính của bạn là học tập có phần bị sao nhãn. Điều đó có muốn tránh cũng không được, và ở trên chỉ là những vấn đề gần gũi nhất, ảnh hưởng trực tiếp hoặc gián tiếp đến cảm xúc của bạn mà thôi.

1. Là không khí, là môi trường sống xung quanh bạn.

2. Là những người thân, quen, những người xung quanh bạn.

3. Là người thân trong chính gia đình bạn gắn bó.

4. Là cuộc sống rộng lớn bên ngoài khiến bạn phải ngẫm suy.

5. Là những điều bạn không hài lòng, không mong muốn như thất bại, bị tẩy chay,...

Và bạn đối mặt với những vấn đề ấy ra sao nhỉ?

Nếu bạn chọn đa số là ( A ): Bạn thật sự là một người hạnh phúc khi không phải lo nghĩ quá nhiều vấn đề trong cuộc sống vì có chưa trải nghiệm được thật nhiều thì phải. Chỉ là giả định thôi. Bạn hãy cứ lạc quan như thế nhé và luôn tự nhủ với chính mình hãy mạnh mẽ lên để bảo vệ chính mình, những người xung quanh và để trấn an bản thân mình" Tất cả rồi cũng sẽ qua thôi mà".

Nếu bạn chọn đa số là ( B ) và ( C ): Phải chăng bạn đang cố gắng không yếu đuối và luôn tỏ ra bản lĩnh. Với bạn mạnh mẽ có nghĩa là không cần thể hiện nhiều những cảm xúc buồn vui, hụt hẫng, thất vọng, yêu ghét, giận dữ,...khi đứng trước một hoàn cảnh nào đó. Đúng không nhỉ?

Và rồi bạn biết không, có đôi lúc khi ngẫm nghĩ lại bạn lại thấy chán ghét chính bản thân mình, bạn không xác định được bạn cần gì, muốn gì và phải thể hiện cảm xúc , tình cảm của mình ra sao, rồi bạn mệt mỏi,...Bạn cho rằng cảm xúc của bản thân đã bị chai lì thật rồi sao khi bạn đối diện với thực tế với những trở ngại trong cuộc sống,...

Bạn à, hãy trung thực một chút nhé, phải chăng vì bạn có quá nhiều cảm xúc, bạn nặng nề chuyện tình cảm nên mới tỏ vẻ ra như vậy đúng không? Bạn hãy quí trọng những điều nhỏ nhặt và biết rộng lòng yêu thương và quan tâm bạn nhé. Mình tin rằng không có ai là người vô cảm và hời hợt nếu như bản thân người đó không muốn như vậy.

Bạn hãy học cách suy nghĩ mọi chuyện thật đơn giản thôi và rồi bạn sẽ thấy cuộc đời này sẽ thanh thản biết bao nhiêu. Thật đấy!

Nếu bạn chọn đa số là ( D ): Không biết bạn có cùng suy nghĩ như tôi không nhỉ, rằng đôi lúc cũng cần phải" chai lì" một chút để nép mình để khi gặp những điều không mong muốn ta sẽ không buồn, không phải nghĩ nhiều, ta sẽ tạm quên đi những tất bật, bon chen, dị nghị, ganh đua từ cuộc sống...làm ta mệt mỏi mà ta thì không cách giải quyết, không tìm ra được lối thoát...

Mạnh mẽ hay là chai lì cảm xúc vẫn đang cần lời giải đáp trong chính con người của bạn đấy.

Chúc bạn một năm mới, thật mới nhé!!
lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol!
https://cool15.forumvi.com

Trắc nghiêm mạnh mẽ hay dễ cảm xúc nè
Trang 1 trong tổng số 1 trang